“สำรวจและเฝ้าระวังความชุคโรค”
วันที่ 24 มิถุนายน 2562 สำนักงานปศุสัตว์อำเภอศรีสงคราม ลงพื้นที่เจาะเลือดและทดสอบโรคในพื้นที่โครงการผลิตกระบือคุณภาพในเขตเศรษฐกิจปศุสัตว์ ( Zoning ) และโครงการอนุรักษ์และพัฒนากระบือ เพื่อเฝ้าระวังโรคและสำรวจความชุคโรคบลูเซลลา, พยาธิในเม็ดเลือดแดง และวัณโรคณ กลุ่มอนุรักษ์และพัฒนากระบือ บ้านปากอูน ม.6 ต.ศรีสงคราม อ.ศรีสงคราม ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600739{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม