วันที่ 21 มิถุนายน 2562 กลุ่มยุทธศาสตร์และสารสนเทศการปศุสัตว์, กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์ ได้ลงพื้นที่ดำเนินโครงการประชาสัมพันธ์การสร้างความรับรู้ความเข้าใจแก่ประชาชนด้วยสื่อดิจิทัลฯและ ออกติดตามตรวจเยี่ยมเกษตรกรในโครงการส่งเสริมและพัฒนาการเกษตรในเขตพื้นที่ลุ่มน้ำก่ำอันเนื่องมาจากพระราชดำริ(งบพัฒนาจังหวัด) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2562 ณ พื้นที่อำเภอวังยาง ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600733{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม