วันที่ 21 มิถุนายน 2562 สำนักงานปศุสัตว์อำเภอศรีสงคราม ลงพื้นที่เจาะเลือดและทดสอบโรค ในพื้นที่โครงการผลิตกระบือคุณภาพในเขตเศรษฐกิจปศุสัตว์ ( Zoning ) และโครงการอนุรักษ์ฯ กระบือ เพื่อเฝ้าระวังโรคและสำรวจความชุคโรคบลูเซลลา , พยาธิในเม็ดเลือดแดง และวัณโรค ณ กลุ่มอนุรักษ์ฯ กระบือ บ้านเอื้อง ม.1 ต.บ้านเอื้อง อ.ศรีสงคราม ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600734{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม