วันที่ 24 มิถุนายน 2562 สำนักงานปศุสัตว์อำเภอธาตุพนม ลงพื้นที่เจาะเลือดทดสอบโรคในพื้นที่โครงการอนุรักษ์และพัฒนาการผลิตกระบือ เพื่อเฝ้าระวังโรคและสำรวจความชุกโรคแท้งติดต่อ (Brucellosis),พยาธิในเม็ดเลือดแดง ณ กลุ่มอนุรักษ์กระบือบ้านโพนบก หมู่ 5 ต.นาถ่อน
อำเภอธาตุพนม จังหวัดนครพนม ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600738{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม