วันที่ 19 มีนาคม 2563 จังหวัดนครพนม กำหนดจัดโครงการจังหวัดเคลื่อนที่แบบบูรณาการ หน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน และกิจกรรมหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ พอ.สว.จังหวัดนครพนม ซึ่งออกให้บริการเพื่ออำนวยความสะดวกให้กับประชาชน และเพื่อแก้ปัญหาเชิงรุกในระดับพื้นที่ โดย กลุ่มพัฒนสุขภาพสัตว์ ร่วมกับนักงานปศุสัตว์อำเภอเมืองนครพนม จัดกิจกรรมรณรงค์ฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ตอน-ทำหมัน สุนัขและแมว ณ โรงเรียนบ้านคำสว่าง บ้านคำสว่าง ตำบลวังตามัว อำเภอเมืองนครพนม จังหวัดนครพนมดังภาพกิจกรรม
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600932{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม