"โครงการความร่วมมือการรณรงค์ป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ปรงบประมาณ พ.ศ. 2563"
วันที่ 20 มีนาคม พ.ศ. 2563 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเรณูนคร ร่วมกับ องค์การบริหารส่วนตำบลโพนทอง จัดกิจกรรม เปิด(Kick Off) โครงการความร่วมมือการรณรงค์ป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ตามพระปณิธานศาสตร์จารย์ ดร.สมเด็จเจ้าฟ้าฯ กรมพระศรีสวางควัฒนวรขัตติยราชนารี ...ระดับจังหวัดนครพนม. โดย นายนิทัศน์. เทศสวัสดิ์. นายอำเภอเรณูคร. เป็นประธานในพิธีเปิดฯ. รณรงค์ฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ผ่าตัดทำหมัน/ตอน สุนัขและแมวในพื้นที่ ตามโครงการความร่วมมือรณรงค์ป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปี 2563 รวมสุนัขและแมวที่ได้รับการฉีดวัคซีนจำนวน 41 ตัว ตอน/ทำหมันสุนัขและเเมว จำนวน 15 ตัว ตามภาพกิจกรรรม
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600933{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม