วันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2563 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม โดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอนาทม ลงพื้นที่เก็บตัวอย่าง serum ไก่ เพื่อตรวจระดับมิคุ้มกันโรคนิวคาสเซิลในไก่ภายหลังที่ได้รับวัคซีนป้องกันโรคนิวคาสเซิล ในพื้นที่ โรงเรียน ตชด.บ้านนาสามัคคี ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600896{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม