วันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2563 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม โดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอธาตุพนม นายศรายุทธ ดอนต้อ นายสัตวแพทย์ชำนาญการ รักษาราชการแทนปศุสัตว์อำเภอธาตุพนม มอบหมายให้ ผู้ช่วยงานด้านสัตวแพทย์ ลงพื้นที่ เฝ้าระวังโรค แจกเวชภัณฑ์ ฉีดพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อบริเวณคอกเลี้ยงสัตว์ในพื้นที่ ตำบลธาตุพนมเหนือ หมู่ 4,5,6 อำเภอธาตุพนม ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600897{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม