วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2563 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม โดยสำนักงานปศุสัตว์อำเภอโพนสวรรค์ เข้าร่วมโครงการอำเภอยิ้ม เคลื่อนที่ โดยให้บริการแจกเวชภัณฑ์ ยาฆ่าเชื้อ และฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าแก่สุนัข แมว มีผู้เข้ารับบริการ 62 ราย ฉีดวัคซีนพิษสุนัขบ้าแก่สัตว์ 21 ตัว ณ วัดโพนสว่าง บ้านหนองผักตบ ตำบลนาหัวบ่อ อำเภอโพนสวรรค์
โดยมีนายบำรุง ศรีลาชัย นายอำเภอโพนสวรรค์เป็นประธาน ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600899{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม