วันที่ 4 กันยายน 2562 สำนักงานปศุสัตว์อำเภอโพนสวรรค์ ออกหน่วยบริการด้านปศุสัตว์ในโครงการอำเภอเคลื่อนที่ ประจำปี 2562/โครงการรณรงค์ป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าประจำปี 2562 เพื่อนำการบริการทุกประเภทเข้าไปให้บริการและแก้ไขความเดือดร้อนแก่ประชาชนในพื้นที่ พร้อมให้ความช่วยเหลือ โดยทางสำนักงานปศุสัตว์บริการแจกเวชภัณฑ์ ฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า มีชาวบ้านเข้ารับบริการ 77 ราย สุนัข-แมวได้รับการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า
42 ตัว ณ รร.ตชด.หนองดู่ ต.นาใน อ.โพนสวรรค์ ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600813{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม