วันที่ 3 กันยายน ๒๕๖๒ ปศุสัตว์อำเภอธาตุพนม ได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอธาตุพนม ร่วมกันออกปฏิบัติงานเก็บอุจจาระ ฉีดยาถ่ายพยาธิ ฉีดยาวิตตามิน ให้แก่โค ตามโครงการคนสนุก เมืองสนุก สังคมเป็นสุขในพื้นที่ หมู่ 6, 7, 8, 9 ตำบลนาถ่อน ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600790{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม