วันที่ 4 กันยายน 2562 สำนักงานปศุสัตว์อำเภอธาตุพนม ออกปฏิบัติงานตามโครงการปฏิบัติงานบังคับใช้กฏหมายแบบบูรณาการร่วมกัน ของหน่วยงาน ในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ปี 2562 ดำเนินการออกตรวจร้านขายอาหารสัตว์/อาหารสัตว์น้ำ/สารเคมี, ปุ๋ยเคมี, เมล็ดพันธุ์พืชควบคุม ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600812{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม