“สำรวจความชุกโรค”
วันที่ 19 มิถุนายน 2562 สำนักงานปศุสัตว์อำเภอศรีสงคราม ลงพื้นที่เจาะเลือดกระบือ ในเขตเศรษฐกิจปศุสัตว์ (Zoning) และกลุ่มอนุรักษ์และพัฒนากระบือ เพื่อเฝ้าระวังโรคและสำรวจความชุกโรคบลูเซลล่า, พยาธิในเม็ดเลือดแดง และโรควัณโรค ณ กลุ่มอนุรักษ์และพัฒนากระบือ บ้านหนองบาท้าว ม.2 ต.ศรีสงคราม ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600727{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม