"สำรวจความชุกของโรค"
วันที่ 19 มิถุนายน 2562 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม โดยกลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ และสำนักงานปศุสัตว์อำเภอเมืองนครพนม ลงพื้นที่เจาะเลือดโคเนื้อเพื่อเฝ้าระวังโรคและสำรวจความชุกโรคบลูเซลลา, พยาธิในเม็ดเลือดแดงและโรควัณโรค ณ บ้านเหล่าภูมี ม.7 ต.หนองญาติ อ.เมืองนครพนม ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600726{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม