“โครงการอาหารเสริม (นม) โรงเรียน”
วันที่ 14 มิถุนายน 2562 สำนักงานปศุสัตว์อำเภอปศุสัตว์อำเภอศรีสงคราม ร่วมกับคณะทำงานขับเคลื่อนโครงการอาหารนมเพื้อเด็กและเยาวชน ระดับอำเภอ ประกอบด้วย ท้องถิ่นอำเภอศรีสงคราม, สาธารณสุขอำเภอศรีสงคราม, เกษตรอำเภอศรีสงคราม, สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ประถมศึกษา นครพนม เขต 2 ร่วมออกตรวจติดตามการดำเนินงานตามโครงการฯ โรงเรียนในเขตพื้นที่ อบต.บ้านเอื้อง และอบต.โพนสว่าง โดยมีนายพีรพล ลือล่า นายอำเภอศรีสงคราม ประธานคณะทำงาน ร่วมออกตรวจติดตามในครั้งนี้ด้วย ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600721{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม