วันทึ่ 14 มีนาคม 2562 สำนักงานปศุสัตว์อำเภอท่าอุเทน โดย นายอนุรักษ์ กองไชย ปศุสัตว์อำเภอท่าอุเทน พร้อมเจ้าพนักงานสัตวบาลและนักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพ ได้ออกติดตามโครงการธนาคารโค-กระบือ เพื่อเกษตรกรตามพระราชดำริ ณ วัดบ้านบุ่ง หมู่ที่ 11 ตำบลรามราชอำเภอท่าอุเทน จังหวัดนครพนม กิจกรรมดังภาพ
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600609{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม