"กิจกรรม Kick off รณรงค์ป้องกัน ควบคุมโรคลัมปี สกิน ในโคกระบือ จังหวัดนครพนม"
วันที่ 28 พฤษภาคม 2564 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม โดย
สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเมืองนครพนมร่วมกับสำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม ดำเนินการจัดกิจกรรม Kick off การรณรงค์ป้องกัน ควบคุมโรคลัมปี สกิน จังหวัดนครพนม ณ โกดังเก็บเสบียงอาหารสัตว์ ตำบลบ้านผึ้ง อำเภอเมืองนครพนม จังหวัดนครพนม เพื่อสร้างการรับรู้ ความเข้าใจแก่เกษตรกร ผู้นำชุมชน-ท้องถิ่น ประชาชนทั่วไป และเป็นการเร่งแก้ไขปัญหา ควบคุมโรคอย่างเร่งด่วนและมีประสิทธิภาพ โดยมีนายไกรสร กองฉลาด ผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ให้เกียรติเป็นประธานในการเปิดงาน และมีผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้แก่ หัวหน้าส่วนราชการระดับจังหวัด หัวหน้าส่วนราชการระดับอำเภอ องค์การบริหารส่วนตำบลบ้านผึ้งและผู้นำชุมชนในท้องที่ เข้าร่วมกิจกรรม
https://pvlo-kop.dld.go.th/webnew/index.php/th/news-menu-2/livestock-news-menu/1512-livestock25600203-8229#sigFreeId6cbb2657f9
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม