"ปฏิบัติการสนับสนุนการควบคุมป้องกันโรค COVID -19"
วันที่ 31 มีนาคม 2563 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม โดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเรณูนคร ร่วมกับ เทศบาลตำบลเรณูนคร หน่วยงานราชการระดับอำเภอเรณูนคร ปฏิบัติงานล้างทำความสะอาดและพ่นยาฆ่าเชื้อโรค ร้านค้า/แผงลอย สถานที่จำหน่ายเนื้อสัตว์/ไข่ไก-ไข่เป็ด และผลผลิตทางการเกษตรอื่น ๆ ในตลาดสด เทศบาลตำบลเรณูนคร เพื่อปฏิบัติการสนับสนุนการควบคุมป้องกันโรคโควิด-19 พร้อมมอบสนับสนุนเวชภัณฑ์น้ำยาฆ่า จำนวน 33 ลิตร ให้กับ เทศบาลตำบลเรณูนคร โดยมีนายนิทัศน์ เทศสวัสดิ์ นายอำเภอเรณูนคร เป็นผู้รับมอบและร่วมกิจกรรม
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600942{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม