ผู้ว่าน้ำทีมแบบบูรณาการบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชนอำเภอท่าอุเทน
วันที่ 22 มกราคม 2563 ที่โรงเรียนพะทายพิทยาคม บ้านพะทาย หมู่ที่ 6 ตำบลพะทาย อำเภอท่าอุเทน จังหวัดนครพนม นายสยาม ศิริมงคล ผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม พร้อมด้วยคณะหัวหน้าส่วนราชการ เหล่ากาชาดจังหวัดนครพนม และเจ้าหน้าที่หน่วยงานต่าง ๆ นำโครงการจังหวัดเคลื่อนที่แบบบูรณาการ หน่วยบำบัดทุกข์บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน และหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ พอ.สว. จังหวัดนครพนม ออกให้บริการประชาชนแบบครบวงจรในจุดเดียวเป็นการเพิ่มการเข้าถึงหน่วยงานราชการทุกภาคส่วนโดย กลุ่มพัฒนสุขภาพสัตว์ ร่วมกับนักงานปศุสัตว์อำเภอท่าอุเทนจัดกิจกรรมรณรงค์ฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ตอน-ทำหมัน สุนัขและแมว โรงเรียนพะทายพิทยาคม บ้านพะทาย หมู่ที่ 6 ตำบลพะทาย อำเภอท่าอุเทน จังหวัดนครพนมดังภาพกิจกรรม
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600926{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม