“ลงพื้นที่ประเมินความเสี่ยงพร้อมขึ้นทะเบียนเกษตรกรผู้เลี้ยงสุกร ระบบการป้องกันโรคและการเลี้ยงสัตว์ที่เหมาะสม (GFM)”
วันที่ 17 มีนาคม 2563 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม โดย นายศรายุทธ ดอนต้อ นายสัตวแพทย์ชำนาญการ รักษาราชการแทนปศุสัตว์อำเภอธาตุพนม ผู้ช่วยงานด้านสัตวแพทย์ และอาสาปศุสัตว์ ลงพื้นที่ประเมินความเสี่ยงพร้อมขึ้นทะเบียนเกษตรกรผู้เลี้ยงสุกร ระบบการป้องกันโรคและการเลี้ยงสัตว์ที่เหมาะสม (GFM) ให้คำแนะนำและคำปรึกษา มอบวัคซีนป้องกันโรคสัตว์ น้ำยาฆ่าเชื้อในพื้นที่ ตำบลน้ำก่ำ อำเภอธาตุพนม จังหวัดนครพนม
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600913{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม