วันที่ 2 ตุลาคม 2562 ปศุสัตว์อำเภอท่าอุเทน พร้อมด้วยเจ้าพนักงานสัตวบาลและผู้ช่วยงานด้านสัตวแพทย์ ได้ทำการรับบริจาคเงิน เพื่อนำไปสมทบทุนโครงการไถ่ชีวิต โค-กระบือ เฉลิมพระเกียรติเนื่องในโอกาสมหามงคล
พระราชพิธีบรมราชาภิเษก ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600817{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม