วันที่ 24 กรกฎาคม 2562 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม ร่วมกับสำนักงานปศุสัตว์อำเภอธาตุพนม, เมืองนครพนม ,นาแก ,เรณูนคร, ปลาปาก และวังยาง ร่วมออกหน่วยบริการตรวจสุขภาพสัตว์ รักษาพยาบาลสัตว์ จ่ายเวชภัณฑ์ ยา-วัคซีนสัตว์ ผ่าตัดทำหมันสุนัข-แมว และฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าสุนัข-แมว โครงการจังหวัดเคลื่อนที่ ณ องค์การบริหารส่วนตำบลโพนแพง หมู่ที่ 2 ตำบลโพนแพง อำเภอธาตุพนม จังหวัดนครพนม ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600757{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม