วันที่ 24 กรกฎาคม 2562 ปศุสัตว์อำเภอท่าอุเทน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ได้ทำการลงพื้นที่ ลงทะเบียนเกษตรกรผู้เลี้ยงสุกรและประเมินความเสี่ยงฟาร์มสุกร ต่อโรค ASF ผ่านแอพพลิเคชั่น E-Smart+ ณ ตำบลรามราชและตำบลพะทาย อำเภอท่าอุเทน จังหวัดนครพนม ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600756{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม