วันที่ 18 มิถุนายน 2562 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม ร่วมกับ ปศุสัตว์อำเภอท่าอุเทน พร้อมด้วย เจ้าพนักงานสัตวบาลและผู้ช่วยงานด้านสัตวแพทย์ ได้ทำการลงพื้นที่สำรวจความชุกโรคบรูเซลลาวัณโรคและพยาธิในเม็ดเลือดโคเนื้อ ณ บ้านรามราช ตำบลรามราช อำเภอท่าอุเทน จังหวัดนครพนม ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600722{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม