“ลงพื้นที่สอบถามข้อมูลผู้เลี้ยงสุกรรายย่อยฯและ
อบรมให้ความรู้เรื่องอหิวาห์แอฟริกาในสุกรแก่กลุ่มเกษตกรบ้านต้าย”
วันที่ 15-16 มิถุนายน 2562 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม ร่วมกับสำนักงานปศุสัตว์อำเภอโพนสวรรค์ และ สำนักควบคุมป้องกันและบำบัดโรคสัตว์ (สคบ.) ลงพื้นที่สอบถามข้อมูลผู้เลี้ยงสุกรรายย่อยของ อำเภอโพนสวรรค์ พร้อมทั้งมีการอบรมให้ความรู้เรื่องอหิวาห์แอฟริกาในสุกรแก่กลุ่มเกษตกรบ้านต้าย ตำบลโพนจาน อำเภอโพนสวรรค์จากนายสัตว์แพทย์ สำนักงานปศุสัตว์เขต 4 ณ ไร่กาแฟขี้ชะมด อำเภอโพนสวรรค์ ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600714{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม