วันที่ 24 พฤษภาคม 2562 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม โดย กลุ่มยุทธศาสตร์และสารสนเทศการปศุสัตว์และสำนักงานปศุสัตว์อำเภอศรีสงคราม ฝึกอบรมเกษตรกร หลักสูตร "การพัฒนาผลิตภัณฑ์จากผลผลิตการเกษตรและปศุสัตว์ของเกษตรกร" ภายไต้โครงการส่งเสริมเกษตรทฤษฎีใหม่ ประจำปี 2562 รุ่นที่ 2 วันที่สอง ณ ศูนย์ ศพก. บ้านอีอูด ต.นาเดื่อ อ.ศรีสงคราม ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600705{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม