"โครงการ 5 ประสาน สืบสานเกษตรทฤษฎีใหม่ ถวายในหลวง"
วันที่ 25 - 26 เมษายน 2562 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม โดยสำนักงานปศุสัตว์อำเภอศรีสงคราม และคณะวิทยากร ฝึกอบรมเกษตรกรโครงการเกษตรทฤษฎีใหม่ ปี 2562 ภายไต้โครงการ "5 ประสาน สืบสานเกษตรทฤษฎีใหม่ ถวายในหลวง" มีเกษตรกรเข้าร่วมฝึกอบรมหลักสูตรกลาง รุ่นที่ 7 จำนวน 59 ราย ณ เครือข่ายศูนย์ ศพก.
นางวันทา มัยวงค์ บ้านปฏิรูป ต.ศรีสงคราม อ.ศรีสงคราม ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600674{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม