วันที่ 22 เมษายน 2562 สำนักงานปศุสัตว์เขต 4 ขอนแก่น ร่วมกับสำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม และสำนักงาน
ปศุสัตว์อำเภอวังยาง ออกตรวจเยี่ยมกลุ่มคนรวมตัวโครวมคอก ในพื้นที่อำเภอวังยาง และได้ให้คำแนะนำต่างๆ เกี่ยวกับการดำเนินตามโครงการธนาคารโค กระบือเพื่อเกษตรกรตามพระราชดำริ ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600665{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม