วันที่ 2 เมษายน 2562 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม ร่วมกับ สำนักงานปศุสัตว์อำเภอวังยาง
จัดพิธีมอบ โค-กระบือ ตามโครงการธนาคารโค-กระบือเพื่อเกษตรกร ตามพระราชดำริ ให้เกษตรกรยืมเลี้ยงเพื่อการผลิต โดยมีนายอำเภอวังยาง เป็นประธานพิธี และนายสมชาย อนันตจารุตระกูล ปศุสัตว์จังหวัดนครพนมและหัวหน้าส่วนราชการ ร่วมเป็นเกียรติ ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600659{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม