วันที่ 1 เมษายน 2562 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม โดย กลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ และสำนักงานปศุสัตว์อำเภอปลาปาก ร่วมกับ เทศบาลตำบลปลาปาก ดำเนินการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ภายใต้โครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัยจากโรคพิษสุนัขบ้าตามพระปณิธาน ศาสตราจารย์ ดร. สมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี ณ หอประชุมเทศบาลตำบลปลาปาก หมู่ 1,2,5,11,13 ตำบลปลาปาก อำเภอปลาปาก ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600658{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม