วันที่ 14 มีนาคม 2562 ปศุสัตว์อำเภอโพนสวรรค์ มอบหมายให้ ผู้ช่วยงานด้านสัตวแพทย์ออกดำเนินการสำรวจผู้เลี้ยงสุกรเกษตรกรรายย่อย โดยใช้เศษอาหาร จากแหล่งมาจากโรงเรียน ร้านอาหาร (ก๋วยเตี๋ยว) บ้าน ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600614{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม