วันที่ 23 มกราคม 2562 ปศุสัตว์อำเภอเมืองนครพนม พร้อมเจ้าหน้าที่ และอาสาปศุสัตว์ ได้ออกรณรงค์ฉีดวัคซีนป้องกันโรคปากและเท้าเปื่อยในโค-กระบือ ทำวัคซีนสัตว์ปีกและถ่ายภาพเกษตรกรผู้เลี้ยงสัตว์เพื่อขึ้นทะเบียนเกษตรกรผู้เลี้ยงสัตว์รายครัวเรือนประจำปี 2562 ที่พื้นที่ ตำบลคำเตย อำเภอเมืองนครพนม จังหวัดนครพนม จำนวน 5 หมู่บ้าน
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600547{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม