"Kick off การรณรงค์ป้องกัน ควบคุมโรคลัมปี สกิน"
วันที่ 28 พฤษภาคม 2564 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม โดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอศรีสงคราม นายมงคล สุ่ยวงษ์ตำแหน่งเจ้าพนักงานสัตวบาลชำนาญงาน รักษาราชการแทนปศุสัตว์อำเภอศรีสงครามและเจ้าหน้าที่ อาสาปศุสัตว์ ร่วมกับ นายนิมิตร ไชยรัตน์ ปลัดอำเภอ รักษาราชการแทนนายอำเภอศรีสงคราม ได้ทำการรณรงค์ป้องกัน ควบคุมโรคลัมปี สกิน เพื่อเป็นการบรรเทาความเดือดร้อนของเกษตรในพื้นที่อำเภอศรีสงคราม พ่นยาฆ่าเชื้อบริเวณคอก พร้อมมอบยาฆ่าเชื้อ ให้แก่เกษตรกรผู้เลี้ยงสัตว์ ณ บ้านโพนสว่าง หมู่ที่ 2 ตำบลโพนสว่าง อำเภอศรีสงคราม จังหวัดนครพนม
View the embedded image gallery online at:
https://pvlo-kop.dld.go.th/webnew/index.php/th/news-menu-2/livestock-news-menu/1514-livestock25600203-8231#sigFreeId8d2240fa7f
https://pvlo-kop.dld.go.th/webnew/index.php/th/news-menu-2/livestock-news-menu/1514-livestock25600203-8231#sigFreeId8d2240fa7f
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม