"ตรวจ-ติดตามประเมินสนามซ้อมชนไก่"
วันที่ 29 กันยายน 2563 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม โดย ศรายุทธ ดอนต้อ นายสัตวแพทย์ชำนาญการ รักษาราชการแทนปศุสัตว์อำเภอธาตุพนม และเจ้าหน้าที่จากสำนักงานปศุสัตว์อำเภอธาตุพนม พร้อมด้วยสาธารณสุขอำเภอธาตุพนม ลงพื้นที่ตรวจ-ติดตามประเมินและให้คำแนะนำกับเจ้าของสนามซ้อมชนไก่เพื่อเฝ้าระวังโรคไข้หวัดนกและมาตรการป้องกันควบคุมป้องกันโรคโควิด-2019 ตามนโยบายภาครัฐรวมทั้งการจัดการทางด้านสาธารณสุข ทั้งนี้ได้ทำการพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อภายในสนามซ้อมและมอบเวชภัณฑ์น้ำยาฆ่าเชื้อ ณ สนามซ้อมชนไก่นิคมทหารผ่านศึก (ป่าสัก) บ้านโชคอำนวย ตำบลอุ่มเหม้า อำเภอธาตุพนม จังหวัดนครพนม
View the embedded image gallery online at:
https://pvlo-kop.dld.go.th/webnew/index.php/th/news-menu-2/livestock-news-menu/1399-livestock25600203-8131#sigFreeIdbcacb5b19d
https://pvlo-kop.dld.go.th/webnew/index.php/th/news-menu-2/livestock-news-menu/1399-livestock25600203-8131#sigFreeIdbcacb5b19d
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม