“ลงพื้นที่ประเมินความเสี่ยงพร้อมขึ้นทะเบียนเกษตรกรผู้เลี้ยงสุกร ระบบการป้องกันโรคและการเลี้ยงสัตว์ที่เหมาะสม (GFM)”
วันที่ 18 กันยายน 2563 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม โดย นายศรายุทธ ดอนต้อ นายสัตวแพทย์ชำนาญการ รักษาราชการแทนปศุสัตว์อำเภอธาตุพนม ผู้ช่วยงานด้านสัตวแพทย์ และอาสาปศุสัตว์ ลงพื้นที่ประเมินความเสี่ยงพร้อมขึ้นทะเบียนเกษตรกรผู้เลี้ยงสุกร ระบบการป้องกันโรคและการเลี้ยงสัตว์ที่เหมาะสม (GFM) ให้คำแนะนำและคำปรึกษา มอบวัคซีนป้องกันโรคสัตว์ น้ำยาฆ่าเชื้อในพื้นที่ ตำบลน้ำก่ำ อำเภอธาตุพนม จังหวัดนครพนม
View the embedded image gallery online at:
https://pvlo-kop.dld.go.th/webnew/index.php/th/news-menu-2/livestock-news-menu/1392-livestock25600203-8127#sigFreeId5920adf5cb
https://pvlo-kop.dld.go.th/webnew/index.php/th/news-menu-2/livestock-news-menu/1392-livestock25600203-8127#sigFreeId5920adf5cb
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม