ออกพื้นที่ติดตามตรวจเยี่ยมโครงการศูนย์เรียนรู้เพิ่มประสิทธิภาพผลผลิตเกษตร ( ศพก. )/"อบรมเกษตรกร หลักสูตรการพัฒนาเกษตรกรสู่ Smart Farmer" โครงการพัฒนาเกษตรกรปราดเปรื่อง (Smart Farmer)
วันที่ 21 เมษายน 2563 เวลา 09.00 น.สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม (กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์)ร่วมกับสำนักงานปศุสัตว์อำเภอเรณูนคร ออกพื้นที่ติดตามตรวจเยี่ยมโครงการศูนย์เรียนรู้เพิ่มประสิทธิภาพผลผลิตเกษตร ( ศพก. )และ จัดการฝึกอบรมเกษตรกร หลักสูตร การพัฒนาเกษตรกรสู่ Smart Farmer" เกษตรกรจำนวน 8 ราย ณ ศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร เครือข่ายด้านปศุสัตว์ (ศพก.) นางสุพัตรา อุติลา หมู่ที่ 4 ตำบลนาขาม อำเภอเรณูนคร จังหวัดนครพนม
View the embedded image gallery online at:
https://pvlo-kop.dld.go.th/webnew/index.php/th/news-menu-2/livestock-news-menu/1309-livestock25600203-848#sigFreeIde9d3c6e6a6
https://pvlo-kop.dld.go.th/webnew/index.php/th/news-menu-2/livestock-news-menu/1309-livestock25600203-848#sigFreeIde9d3c6e6a6
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม