วันที่ 15 เมษายน 2563 เวลา 9.30 น. นายอนุรักษ์ กองไชย ปศุสัตว์อำเภอท่าอุเทน มอบหมายให้ นายโกศิลย์ แสนฝ่าย เจ้าพนักงานสัตวบาลชำนาญงาน และผู้ช่วยงานด้านสัตวแพทย์ ได้ทำการ ลงทะเบียนเกษตรกรรายครัวเรือนและให้คำแนะนำและตอบคำถามเกษตรกรผู้สนใจโครงการส่งเสริมการเลี้ยงสัตว์ และกิจการเกี่ยวเนื่องภายใต้ความร่วมมือระหว่างกรมปศุสัตว์ กับธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์ กับกลุ่มเกษตรกรบ้านห้วยพระ หมู่ที่ 9 และ หมู่ที่ 14 ตำบลท่าจำปา อำเภอท่าอุเทนจำนวน 9 ราย ณ สำนักงานปศุสัตว์อำเภอท่าอุเทน จังหวัดนครพนม
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600950{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม