วันที่ 1 เมษายน 2563 เวลา 13.00 น. สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม โดย นายอนุรักษ์ กองไชย ปศุสัตว์อำเภอท่าอุเทน ได้ออกพื้นที่ตรวจสำรวจผู้เลี้ยงม้าเพื่อเฝ้าระวังโรคในม้า พร้อมด้วย เจ้าพนักงานสัตวบาลและผู้ช่วยงานด้านสัตวแพทย์ ได้ออกพื้นที่สำรวจเกษตรกรผู้เลี้ยงม้าเพื่อเฝ้าระวังโรคในม้า ณ บ้านน้อยชลประทาน หมู่ 9 ตำบลเวินพระบาท บ้านหนองไฮ หมู่ที่ 5 ตำบลรามราช บ้านเชียงยืน หมู่ที่ 4 ตำบลเวินพระบาท เกษตรกรจำนวน 3 ราย ม้า 3 ตัว
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600944{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม