วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2563 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม โดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอท่าอุเทน นายอนุรักษ์ กองไชย ปศุสัตว์อำเภอท่าอุเทน พร้อมเจ้าพนักงานสัตวบาลและผู้ช่วยงานด้านสัตวแพทย์ ได้นำเกษตรกรบ้านปากทวย ตำบลเวินพระบาท ไปศึกษาดูงานที่ฟาร์มแพะ บ้านนาผักปอด ตำบลโนนตาล อำเภอท่าอุเทน จังหวัดนครพนม ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600901{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม