วันที่ 19 สิงหาคม 2562 สำนักงานจังหวัดนครพนม (กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์)ร่วมกับ สำนักงานปศุสัตว์อำเภอปลาปาก ออกติดตามโครงการปรับเปลี่ยนพื้นที่ปลูกพืชอาหารสัตว์ และ ตรวจเยี่ยมศูนย์ ศพก.ปี 2561, ปี 2562/ติดตามตรวจเยี่ยมโครงการปรับเปลี่ยนพื้นที่ทำนาไม่เหมาะสม ในพื้นที่อำเภอปลาปาก จังหวัดนครพนม ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600784{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม