วันพฤหัสบดีที่ ๑๒ กันยายน ๒๕๖๒ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายอำเภอบ้านแพง เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการออกหน่วยบริการอำเภอเคลื่อนที่ “หน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน” /โครงการจังหวัดเคลื่อนที่ /หน่วยสัตวแพทย์เคลื่อนที่ สำนักงานปศุสัตว์อำเภอบ้านแพง แจ้งข้อมูลข่าวสารของทางราชการ เพื่อช่วยเหลืออำนวยความสะดวก แก่ราษฎรและ ได้มีโอกาสพบปะ แจกจ่ายยาเวชภัณฑ์/ประชาสัมพันธ์โครงการไถ่ชีวิตโค-กระบือและโรค ASF ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600800{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม