วันที่ 13 กันยายน 2562 สำนักงานปศุสัตว์อำเภอนาหว้า ร่วมเป็นวิทยากรโครงการฟื้นฟูศักยภาพเกษตรกรและลูกค้า ธ.ก.ส และสร้างความรับรู้ความเข้าใจแก่ประชาชน/ให้ความรู้เกษตรกรในการเฝ้าระวัง โรค ASF ในสุกร ณ ศูนย์เรียนรู้กลุ่มแปรรูปผลิตภัณฑ์จากเสื่อกก บ้านดอนพะธาย ตำบลบ้านเสียว อำเภอนาหว้า จังหวัดนครพนม จำนวนผู้เข้าร่วมอบรม 150 ราย ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600798{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม