วันที่ 19 สิงหาคม 2562 ปศุสัตว์อำเภอเมืองนครพนม ร่วมกับ สารวัตรเกษตร กรมวิชาการเกษตร, เจ้าหน้าที่
ด่านกักกันสัตว์ ประมงอำเภอเมืองนครพนม ร่วมตรวจสอบร้านขายอาหารสัตว์ อาหารสัตว์น้ำ ยาสัตว์ ยาสัตว์น้ำ และปัจจัยการผลิตทางการเกษตร โดยการบังคับใช้กฎหมายตาม พรบ. ควบคุมคุณภาพอาหารสัตว์ พ.ศ. 2558 และตรวจสอบการจำหน่ายสารเคมีอันตรายร้ายแรงด้านการเกษตร แบบบูรณาการร่วมกันของหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ในพื้นที่อำเภอเมือง จำนวน 11 ร้าน พร้อมมอบหนังสือรับรองสำหรับร้านที่ปฏิบัติ ถูกต้องตามกฎหมาย ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600783{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม