“โครงการ 5 ประสาน สืบสานเกษตรทฤษฎีใหม่ ถวายในหลวง”
วันที่ วันที่ 8 สิงหาคม 2562 สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม โดยสำนักงานปศุสัตว์อำเภอศรีสงคราม ร่วมกับ สำนักงานเกษตรอำเภอศรีสงคราม สำนักงานประมงอำเภอศรีสงคราม มอบปัจจัยการผลิต (พันธุ์ปลา) แก่เกษตรกรที่เข้าร่วมโครงการเกษตรทฤษฎีใหม่ ปี 2561 จำนวน 491 ราย ภายไต้โครงการ 5 ประสาน สืบสานเกษตรทฤษฎีใหม่ ถวายในหลวง โดยนายพีรพล ลือล่า นายอำเภอศรีสงคราม ประธานในการมอบ ณ หอประชุมอำเภอศรีสงคราม
ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600777{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม