“ดำเนินการออกตรวจตลาดนัดไทย-ลาว เขตจุดผ่อนปรนอำเภอธาตุพนม”
วันที่ 5 สิงหาคม 2562 สำนักงานปศุสัตว์อำเภอธาตุพนม ร่วมกับด่านกักกันสัตว์นครพนม ด่านกักกันสัตว์เพชรบูรณ์ และด่านตรวจสัตว์น้ำนครพนม ร่วมดำเนินการออกตรวจตลาดนัดไทย-ลาว เขตจุดผ่อนปรนอำเภอธาตุพนม เพื่อแนะนำหลักการปฏิบัติ สุขอนามัยในการจำหนายเนื้อสัตว์ให้ถูกต้องตามกฏหมาย และเพื่อเป็นการเฝ้าระวังโรคอหิวาต์แอฟริกาในสุก ดังภาพกิจกรรมนี้
{gallery}stories/news/livestock/2560/25600763{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครพนม